วันที่ 29 เมษายน 2567 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เพ็ญศิริ ดำรงภคภากร รักษาราชการแทนคณบดี วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีนครพนม มหาวิทยาลัยนครพนม มอบหมายให้อาจารย์สมเกียรติ สุทธรัตน์ รองคณบดีฝ่ายบริหาร เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการการจัดการความรู้ด้านการเรียนการสอนในยุคดิจิทัล โครงการการใช้โปรแกรมเพื่อสนับสนุนการจัดการเรียนการสอนสำหรับอาจารย์ในยุคดิจิทัล ความเข้าใจหลักการ รวมทั้งเทคนิคในการใช้โปรแกรม Padlet และโปรแกรมCanva เพื่อให้คณาจารย์สามารถนำมาประยุกต์ใช้ในการจัดการเรียนการสอนได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยกิจกรรมในครั้งนี้ได้ได้รับเกียรติจากนายวุฒิธิกรณ์ ประพัศรางค์ นักวิชาการโสตทัศนศึกษา เป็นวิทยากรในการสอนการใช้โปรแกรมและลงมือปฏิบัติโดยมีคณาจารย์วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีนครพนม เข้าร่วม ณ ห้องประชุมมิ่งนครพนม ชั้น 2 อาคารเฉลิมพระเกียรติ7 รอบพระชนมพรรษา วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีนครพนม มหาวิทยาลัยนครพนม
#BCNN #NPU #วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีนครพนม #มหาวิทยาลัยนครพนม